Toggle Theme Editor
Slate Blueberry Blackcurrant Watermelon Strawberry Orange Banana Apple Emerald Chocolate Charcoal

Downgrade Các Thiết Bị Chip A4 6.1.3 về 6.1.2 Vượt Soft DFU với iFaith v1.5.6 và SHSH

Thảo luận trong 'Công cụ Jailbreak- Unlock- Firmware' bắt đầu bởi Mr.Nguyễn, 03/04/2013.

1. Mr.Nguyễn Moderator

Mình muốn đóng góp 1 ít cho AE nên mình viết HD này cho những mem nào chưa biết ? Ai biết rồi xin đừng ném đá e tội nghiệp ?

Như tiêu đề mình nêu mình đã thực hiện downgrade từ 6.1.3 về 6.1.2 cho 2 cây ip4 và 3 cây 3gs thành công vượt soft DFU nên mình share cho a e cách thực hiện. Nguyên nhân chính dẫn đến dính Soft DFU là do các bạn restore firmware custome nhúng sẳn shsh từ sever cydia .
    Đặc điểm nhận dạng Soft DFU : Khi các bạn restore xong sau khi máy lên táo để yên máy tự khóa bàn phím sẽ tự sập nguồn. Nhưng các bạn kết nối vào máy tính thì nó lại nhận iphone ở DFU mode. Máy như đang hoạt động nhưng không hiển thị bất cứ cái gì.Khi bạn khoá bàn phím hay tắt nguồn đều không thể nào khởi động lên được. Đó chính là dính Soft DFU. Nếu nhận dạng đúng là em nó rồi thì các bạn đừng cố rs, justboot hay fix recovery mode hay gì hết mắc công . Vì khi các bạn Justboot để lên nguồn và sẽ phải làm nhiều lần như vậy thì màn hình sẽ hiện màu trắng và sọc đỏ. Lúc đó gắn vào để restore sẽ bị dính lỗi 28. Nên mình sẽ HD các bạn downgrade về 6.1.2 fix soft DFU
    Các tools chuẩn bị gồm có :
    1. iFaith v1.5.6 các bạn có thể tải ở trang chủ và đây là link : http://ih8sn0w.com/
    2. Sn0wbreeze v2.9.13
    Hai tools trên cùng tại 1 trang web nên các bạn chỉ cần vào 1 lần và down em nó về thôi
    3. iTunes 11.0.2 link download apple : http://www.apple.com/itunes/download/
    4. FW 6.0 ; 6.1.2 cho ip4 hoặc 3gs link em nó đây http://www.felixbruns.de/iPod/firmware/ các bạn vào chọn đúng phiên bản và down về nhé .. !
    Bây giờ ta bắt đầu công việc thôi .
    TRƯỜNG HỢP 1 : Áp dụng cho những máy đang ở fw 6.1.2 và là máy word:
    Bước 1. Ta mở iFaith v1.5.6 ( phải chuột chọn Run as administrator )
    Chọn OK à Dump SHSH Blobs
    [​IMG][/IMG] a.

Chọn Proceed à Les’t Go à Are you dumping an Apple TV 2 ? Chọn No

b.

Và thực hiện theo màn hình đưa về DFU ( đè nút nguồn 5s à đè thêm nút home 10s à thả nút nguồn và giữ nút home 30s). Và iFaith sẽ tiến hành khi máy ở DFU

c.

Lúc này iFaith sẽ làm việc từ DFU Instructions à…….. à Saving thì các bạn phải chọn lưu file ở đâu ? mình chọn ngoài destop cho dẽ làm việc.
    d.

Khi các bạn chon nơi Save rồi thì iFaith sẽ Blobs luôn shsh 6.1.3 từ sever cydia ? cái này ko cần quan tâm nha .

e.

Đến khi nào iFaith báo thành công thì shsh đã nằm ngoài destop.

f.

Đến đây chọn OK và chọn vào Main Menu để quay về màn hình chính của iFaith để tiến hành Build FW
    Ta chọn vào Build *singed* IPSW w/Blobs
    g.

Chọn Browse for SHSH blobs và dẫn đến nơi lưu shsh mà ta đã Dump đc khi nảy mình bỏ ngoài destop.
    h.

Chọn OK và iFaith sẽ tự build cho đến khi thành công thì file CFW sẽ nằm ngoài destop .

i. j.
    k.

Lúc này các bạn đừng thoát vội iFaith mà hãy đưa về DFU trên màn hình . nhấn vào start và làm theo hướng dẫn… đến khi máy bạn đang chế độ DFU thì thoát hẳn iFaith đi và mở iTunes nhấn shift restore và trỏ đến FW đã build ngoài destop khi nãy và làm ly café đợi em nó làm xong và hưởng thụ thôi.

Nếu máy bạn là máy lock thì vẩn Dump SHSH bằng iFaith nhưng phải build FW bằng Sn0wbreeze v2.9.13 để hackactive vào đc màn hình home của ip để cài untralsn0w 1.2.8 để unlock máy có sóng mà sử dụng….?

TRƯỜNG HỢP 2 : Máy bạn không phải ở FW 6.1.2 mà là ở 6.1.3

Thì bạn phải dùng iFaith chọn Show Avaiable SHSH Caches On Sever

l.

Chọn Yes à Yes tiếp rồi đến OK

m.

Rồi tích vào như hình dưới và chọn download selected blobs rồi chọn lưu shsh ngoài destop

n. n.

Nhấn OK và iFaith sẽ lưu shsh về máy như hình dưới là thành công
    o.

Và các bạn trở về Main Menu rồi chọn build FW như trên. Build xong tiến hành đưa về DFU bằng iFaith và restore bằng iTunes là ok. ?
    Chúc các bạn thành công? Nếu có gì thắc mác pm mình sẽ giúp các bạn làm đến nơi đến chốn J
    Chỉnh sửa cuối: 03/04/2013
  2. Tùng Xèng

Tùng Xèng Thành Viên

Bác ơi sao em làm giống như bác hướng dẫn ở trường hợp 2 thì nó không có cái SHSH của iFaith như trong hình của bác?
    filboy8x and Minh Tan like this.
  3. TMAΩ

TMAΩ V.I.P

Shsh bị lỗi mà chưa có cách fix nhỉ :)

Sent from my iPhone using Tapatalk 2
    Minh Tan and mr_nguyenvt88 like this.
  4. TMAΩ

TMAΩ V.I.P

Đấy là dump shsh 6.1.2 rồi nên mới có.
    Bạn dùng ifaith lấy SHSH như bt.Nếu ko xuất hiện thông báo lỗi là có thể build fw.

Sent from my iPhone using Tapatalk 2
    filboy8x, Minh Tan and mr_nguyenvt88 like this.
  5. Mr.Nguyễn

Mr.Nguyễn Moderator Thành viên BQT

Thế máy bác đang chạy ios mấy nhẩy ? làm sao mà ko có đc hì :) bạn vào C/ User/ User Name / .shsh xem nó có trong đó ko nha ?
    Minh Tan thích bài này.
  6. Mr.Nguyễn

lổi shsh thì có 1 cách fix đấy a ? a ko biết cách đó à .... ? 6.1.3 thẳng tiến :) --> hết lổi :)=))
    Minh Tan thích bài này.
  7. Minh Tan

Minh Tan Thành Viên

bác này hay nhỉ ? active win 8 cũng biết mà ip cũng biết :) ... khi nào rảnh bác pm mình qua sdt này giúp mình active win 8 cái nhe giờ mình cài lại win đã
  8. Mr.Nguyễn

thì cũng nhờ a e tất cả thôi a e bên này nhiệt tình lắm bác rảnh thì ghé chơi đê? giờ ol nà bác dể lại id và pass đi ha ?
  9. Hoài Nam

Hoài Nam Thành Viên

Cách fix chuẩn k cần chỉnh :-SS. H cài gì cũng phải lăn tăn ăn táo phát là bibi cydia luôn :-S

Sent from my iPad using Tapatalk HD
    mr_nguyenvt88 thích bài này.
  10. xmen_game79

xmen_game79 Thành Viên

shsh bi 6.1.2 bi loi chua co cach fix dc ban ui
  11. xmen_game79

xmen_game79 Thành Viên

co ai lam duoc o thoi diem nay ko vay vi apple da koa shsh 6.12 rui
    co ai test 100% thi post len dum cho minh hoc hoi nha
  12. xmen_game79

xmen_game79 Thành Viên

thanks cac pac nhiu
  13. Mr.Nguyễn

troy mình làm 4 cái ip4 vẫn ok nhe bạn thế bạn ol tv mình làm cho :) ifaith 1.5.7 rồi kìa :)
  14. xmen_game79

xmen_game79 Thành Viên

ban lam xong rui thu tat may mo lai xem co bi justboot ko?
    van chua co cach fix loi do
    khoi dong lai fai dung redsnow chay justboot lai moi vao dc IOS
  15. Mr.Nguyễn

mình tắt máy khởi động lại ok hết bạn ko phải dùng đến soft nào nữa hết :) ok từ a-z
  16. filboy8x

filboy8x Thành Viên

Cho mình hỏi chút :
    Mình chạy iFaith hoặc Sn0wnBreeze bị gặp lỗi
    "The application failed to intialize properly (0xc0000135). Click on OK to terminate the application."

Giờ mình phải làm thế nào để sửa???
  17. Mr.Nguyễn

Cài lại netFramework 3.5trở lên là ok nhé bạn
    Chỉnh sửa cuối: 13/04/2013
    filboy8x thích bài này.
  18. Hoài Nam

Hoài Nam Thành Viên

Chẹp h chỉ còn mỗi iPhone 4 là restore cài cydia được còn các loại khác mà ăn táo là tai nạn luôn :-S. Buồn thế

Sent from my iPad using Tapatalk HD
    mr_nguyenvt88 thích bài này.
  19. Mr.Nguyễn

Ai nghịch dại thì 6.1.3 thẳng tiến thôi :) kể cả có shsh 6.1.2 lưu bằng tiny cũng vậy luôn
  20. filboy8x

filboy8x Thành Viên

Tạo đc 1 bản "1138990121846_sn0wbreeze_iPhone_4-GSM-6.1.2-10B146"
    rùi về DFU rùi
    rùi chạy Itune phiên bản mới nhất rùi
    sắp thành công thì dính lỗi ... 1602
    Hức hức